Kula da batirin hasken titin hasken rana

Abubuwan da ake amfani da su na fitilun titin hasken rana sun fi ƙunshi na'urorin hasken rana, batura, hanyoyin haske da sauransu.Saboda ana shigar da fitilun titin hasken rana a waje, kulawa yana da mahimmanci musamman ga batura.
Kula da baturi yafi rigakafi biyu ne da sarrafawa ɗaya
Rigakafi biyu: hana fitar da yawa, hana yawan caji
Ƙarfafawa: Zurfafa zurfin zurfafawa, ƙarancin adadin caji da zagayowar fitarwa, wato, gajeriyar rayuwar sabis, saboda yawan zubar da ruwa zai ƙara matsi na ciki na baturi, wanda zai lalata jujjuyawar aiki mai kyau da mara kyau. kayan da kuma lalata electrolyte., Matsakaicin adadin lithium na electrode mara kyau, juriya zai karu, ko da an caje shi, za a iya dawo da shi wani bangare ne kawai, kuma za a rage karfinsa sosai, ko ma a soke shi kai tsaye.
Yawan caji: Yin caji yana nufin cewa cajin baturi na yanzu ya fi ƙarfin halin yanzu na baturin.Wannan karin cajin za a canza shi zuwa zafi kuma yana ƙara yawan zafin baturin.Wannan zai haifar da "guduwar zafi" cikin sauƙi na dogon lokaci, wanda zai sa ƙarfin baturin ya ragu sosai kuma ya lalace.Kuma akwai boyayyun haɗarin fashewa da konewa, don haka dole ne mu hana batir yin caji fiye da kima, samar da ƙimar wutar lantarki mai tsauri daidai da ƙa'idodi, da kuma kiyaye cajin da yawa.
Ikon guda ɗaya yana nufin sarrafa yanayin zafin baturin.
Ko yanayin yanayin ya yi yawa ko ƙasa da ƙasa, hakanan zai shafi ƙarfin baturin kuma ya rage rayuwar sabis.Da farko, yana da kyau a zaɓi batir lithium maimakon batir gel dangane da zaɓin baturi.Batirin lithium masu jure sanyi ko zafi.Ayyukan ya fi kyau.
Idan an binne baturin a cikin ƙasa, ya kamata a binne shi kadan zurfi, akalla 40 cm.A gefe guda kuma, yana iya rage tasirin yanayin zafi, a gefe guda kuma yana iya hana ambaliya da kuma hana ruwa yin tasiri ga baturi.
Dole ne a biya kulawa ta musamman ga kula da baturin hasken titin hasken rana.Yawan zubar da ruwa bai dace ba.Hakazalika, ba a yarda da yin caji fiye da kima ba.Dole ne ku kula da rigakafi guda biyu da sarrafawa ɗaya na batir hasken titin hasken rana.


Lokacin aikawa: Dec-21-2021